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TAARIFA KWA UMMA                                    

 
 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Mdhibiti wa Sekta ya Mawasiliano 

ya Kieletroniki na Posta nchini. Pamoja na mambo mengine, ina jukumu la 

kusimamia gharama na tozo katika huduma za mawasiliano zinazotolewa na 

Watoa huduma na kuwalinda watumiaji wa huduma hizo.  

 

Mnamo tarehe 5 Februari, 2021, TCRA ilitoa tangazo la kukaribisha maoni ya 

wadau kuhusu huduma za vifurushi zinazotolewa na Watoa huduma za 

mawasiliano ya simu za mikononi.  

 

Kutokana na maoni hayo, TCRA iliandaa Kanuni ndogo za Vifurushi (Rules) za 

mwaka 2021, zenye lengo la kuweka utaratibu kwa Watoa huduma wa  namna 

ya kupanga vifurushi, bei na muda wa matumizi ya vifurushi hivyo. Kanuni hizo 

zimeanza kutumika tarehe 02 Aprili, 2021. 

 

Katika utekelezaji wa Kanuni hizi, watoa huduma waliwasilisha idadi na bei ya 

vifurushi vipya pamoja na bei za huduma nje ya vifurushi. TCRA imeidhinisha 

idadi ya vifurushi vilivyowasilishwa pamoja na bei za huduma nje ya vifurushi 

na tayari zimeanza kutumika tarehe 02 Aprili 2021.  

 

Hata hivyo, TCRA imesitisha kwa muda matumizi ya bei mpya ya vifurushi vya 

data ili kutoa nafasi kwa Watoa huduma kupanga upya bei za vifurushi kwa 

ufanisi na kufanya uchambuzi wa kina kwa ajili ya kulinda maslahi ya 

watumiaji.  

 

TCRA itaendelea kusimamia na kufuatilia kwa ukaribu huduma za mawasiliano 

kwa ustawi na maendeleo ya Taifa.  
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